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JUMUIYA YA UFUNDISHAJI WA MASOMO YA KIISLAMU TANZANIA (TISTA) 

FOMATI YA UPIMAJI WA KITAIFA WA DARASA LA NNE 

R10 ELIMU YA DINI YA KIISLAMU 

 

1.0 UTANGULIZI 

Fomati hii inatokana na muhtasari wa Elimu ya Dini ya Kiislamu wa mwaka 2012 na itaanza 

kutumika mwaka 2026. Fomati hii imejikita katika kupima kiwango cha ujifunzaji wa wanafunzi 

wa Darasa la Kwanza, la Pili, la Tatu na Darasa la Nne katika somo la Elimu ya Dini ya 

Kiislamu. 

 

Upimaji huu una lengo la kumjengea mwanafunzi udadisi, ubunifu, ushirikiano, mawasiliano na 

utatuzi wa changamoto katika mazingira yake. Upimaji wa somo hili utakuwa na maswali sita 

(6) yenye jumla ya vipengele 35. 

 

2.0 MALENGO YA JUMLA 

Upimaji wa Elimu ya Dini ya Kiislamu unalenga kupima uwezo wa mtahiniwa katika: 

2.1 Kusoma na kuhifadhi juzuu ya 30 katika Qur’an kwa kufuata hukumu na kueleza 

mafunzo yake; 

2.2 Kufafanua nguzo za Imani ya Kiislamu; 

2.3 Kufafanua Nguzo za Uislamu; 

2.4 Kutekeleza ibada mbalimbali ipasavyo; 

2.5 Kutofautisha baina ya sunnah na Hadith; 

2.6 Kubainisha matendo na mwenendo unaoonesha tabia njema ya Kiislamu; 

2.7 Kueleza historia ya Uislamu kabla na wakati Mtume Muhammad (S.A.W) akiwa 

Makka na Madinah 

 

3.0 UJUZI WA JUMLA    

Upimaji wa Elimu ya Dini ya Kiislamu unalenga kupima uwezo wa mtahiniwa katika: 

3.1 Kusoma na kuhifadhi juzuu ya 30 katika Qur’an kwa kufuata hukumu na kueleza 

mafunzo yake; 

3.2 Kufafanua nguzo za Imani ya Kiislamu; 

3.3 Kufafanua Nguzo za Uislamu; 

3.4 Kutekeleza ibada mbalimbali ipasavyo; 

3.5 Kutofautisha baina ya sunnah na Hadith; 

3.6 Kubainisha matendo na mwenendo unaoonesha tabia njema ya Kiislamu; 

3.7 Kueleza historia ya Uislamu kabla na wakati Mtume Muhammad (S.A.W) akiwa 

Makka na Madinah 

 

4.0 MUUNDO WA MTIHANI 

Upimaji wa Elimu ya Dini ya Kiislamu utakuwa na karatasi moja (1) na utafanyika kwa 

muda wa saa 1:30 kwa watahiniwa wote isipokuwa kwa watahiniwa wenye mahitaji maalum 

ambapo mtihani wao utafanyika kwa saa 1:45. Upimaji utakuwa na sehemu A na B zenye 

jumla ya maswali sita (6) yenye jumla ya vipengele 35. Mtahiniwa atatakiwa kujibu maswali 

yote. Jumla ya alama zitakuwa 50.  

 

Sehemu A itakuwa na maswali matatu (3); swali la kwanza, la pili na la tatu yenye jumla ya 

vipengele 20. Swali la kwanza litakuwa na vipengele 10 vya maswali ya kuchagua herufi ya 

jibu sahihi kati ya machaguo matano (A-E) aliyopewa kuhusu Tarekh. Swali la pili litakuwa 

na vipengele vitano (5) vya kuoanisha kutoka katika fani ya Fiqh. Swali la tatu litakuwa la 
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kuchagua jibu sahihi katika mabano/kisanduku na kuliandika katika sehemu iliyoachwa wazi 
na litakuwa na vipengele vitano (5) kuhusu Akhlaq/Sunnah na Hadith.  Kila kipengele katika 

swali la kwanza hadi la tatu kitakuwa na alama moja (1), hivyo, sehemu hii itakuwa na jumla 

ya alama 20. 

 

Sehemu B itakuwa na maswali matatu (3) ya majibu mafupi yenye jumla ya vipengele 15. 

Swali la nne litakuwa la kujaza nafasi zilizoachwa wazi au la kupanga dhana katika mtiririko 

wenye kuleta mantiki, litahusu fani ya Qur’an na litakuwa na vipengele vitano (5). Swali la 

tano litahusu fani ya Tawhiid na litakuwa na vipengele vitano (5). Swali la sita litahusu fani 

ya Fiqh na litakuwa na vipengele vitano (5). Kila kipengele katika swali la nne hadi la sita 

kitakuwa na alama mbili (2), hivyo, sehemu hii itakuwa na jumla ya alama 30. 

 

 

5.0 FANI/MADA ZITAKAZOTAHINIWA 

Watahiniwa watapimwa katika fani/mada zifuatazo: 

5.1 Qur’an 

5.2 Tawhiid 

5.3 Fiqh 

5.4 Akhlaq 

5.5 Sunnah na Hadith 

5.6 Tarekh 

 

 

6.0 Jedwali la Utahini: R10   Elimu ya Dini ya Kiislamu 
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1 Fiqh       10 28.6 

2 Tarekh       10 28.6 

3 Tawhiid       5 14.3 

4 Qur’an       5 14.3 

5 Akhlaq/Sunnah na Hadith       5 14.3 

Jumla 
      

35 100 

 


